Giải thưởng Rồng Xanh danh giá công bố danh sách đề cử nặng ký

   15:54 - 06/11/2017   

"Lễ trao giải Rồng Xanh lần thứ 38" vừa tung ra 15 hạng mục trao giải và các đề cử cho năm nay đã lập tức gây chú ý.

Ngày 6 tháng 11, ban tổ chức Giải thưởng Rồng Xanh (Blue Dragon Film Awards) đã đưa ra danh sách chính thức của 15 hạng mục tranh giải năm nay. 

Các movie ra rạp từ ngày 7 tháng 10 năm 2016 đến 3 tháng 10 năm 2017 đều đủ điều kiện tranh giải. Những tác phẩm và cá nhân nhận được giải là những người đã vượt qua cuộc tuyển chọn, đánh giá của các chuyên gia ngành điện ảnh cùng với bình chọn của cư dân mạng.

Ngoài 15 đề cử dưới đây, lễ trao giải cũng sẽ trao các giải cho các hạng mục "Popularity Award", "Best Short Film" và "Most Viewed Picture". "Lễ trao giải Rồng Xanh lần thứ 38" sẽ diễn ra lúc 8 giờ 45 tối 25 tháng 11 tới đây tại Hội trường lớn đại học Kyung Hee. Buổi lễ cũng sẽ được phát trực tiếp trên kênh SBS.

Đề cử cho lễ trao giải năm nay:

Best Picture

“The Fortress”

“The King”

“Anarchist from Colony”

“The Merciless”

“A Taxi Driver”

Best Director

Kim Hyun Suk – “I Can Speak”

Byun Sung Hyun – “The Merciless”

Lee Joon Ik – “Anarchist from Colony”

Jang Hoon – “A Taxi Driver”

Hwang Dong Hyuk – “The Fortress”

Best Actor

Kim Yoon Suk – “The Fortress”

Sol Kyung Gu – “The Merciless”

Song Kang Ho – “A Taxi Driver”

Lee Byung Hun – “The Fortress”

Jo In Sung – “The King”

Best Actress

Gong Hyo Jin – “Missing”

Kim Ok Bin – “The Villainess”

Na Moon Hee – “I Can Speak”

Moon So Ri – “The Running Actress”

Yum Jung Ah – “The Mimic”

Best Supporting Actor

Kim Dae Myung – “Bluebeard”

Kim Hee Won – “The Merciless”

Bae Sung Woo – “The King”

Yoo Hae Jin – “A Taxi Driver”

Jin Seon Kyu – “The Outlaws”

Best Supporting Actress

Kim So Jin – “The King”

Kim Hae Sook – “New Trial”

Yum Hye Ran – “I Can Speak”

Lee Jung Hyun – “The Battleship Island”

Jun Hye Jin – “The Merciless”

Best New Actor

Goo Kyo Hwan – “Jane”

Kim Joon Han – “Anarchist from Colony”

Nam Yeon Woo – “Lost to Shame”

Do Kyung Soo (EXO’s D.O.) – “My Annoying Brother”

Ryu Jun Yeol – “A Taxi Driver”

Best New Actress

Lee Min Ji – “Jane”

Lee Sang Hee – “Our Love Story”

Lee Soo Kyung – “Yongsoon”

YoonA – “Confidential Assignment”

Choi Hee Seo – “Anarchist from Colony”

Best New Director

Kang Yoon Sung – “The Outlaws”

Moon So Ri – “The Running Actress”

Lee Joo Young – “A Single Rider”

Lee Hyun Joo – “Our Love Story”

Jo Hyun Hoon – “Jane”

Best Screenplay

Eom You Na – “A Taxi Driver”

Lee Joo Young – “A Single Rider”

Jo Hyun Hoon – “Jane”

Hwang Dong Hyuk – “The Fortress”

Hwang Seong Gu – “Anarchist from Colony”

Best Cinematography and Lighting

“The Battleship Island”

“The Fortress”

“The King”

“The Merciless”

“The Villainess”

Best Film Editing

“Criminal Conspiracy”

“Confidential Assignment”

“The King”

“The Outlaws”

“The Merciless”

Best Music

“The Fortress”

“The King”

“The Merciless”

“A Single Rider”

“A Taxi Driver”

Best Art Direction

“The Battleship Island”

“The Fortress”

“The King”

“The Merciless”

“A Taxi Driver”

Best Technical Achievement

“The Battleship Island” – Visual Effects

“Anarchist from Colony” – Costumes

“The Outlaws” – Stunts

“The Villainess” – Stunts

“The Mimic” – Sound Effects

Lễ trao giải Giải thưởng Phim chiếu rạp

DienAnh.Net

Gửi bình luận

 Close